shafi

labarai

Me ya kamata novice wanzami su kula da lokacin da suke siyan yankan lantarki?

img (1)

Gabaɗaya, ana iya ganin ƙwanƙwasa gashin lantarki a cikin wuraren gyaran gashi, waɗanda galibi ana amfani da su don gyaran gashi na maza.Masu yankan lantarki sune kayan aiki mai mahimmanci don kyakkyawan wanzami.Me ya kamata novice wanzami su kula da lokacin da suke siyan yankan lantarki?A ƙasa mun bayyana daki-daki.

1. yankan kai

Gabaɗaya, kayan abin yankan gashin gashi na iya zama bakin karfe, ƙarfe carbon, takardar ƙarfe, yumbu, gami da titanium da sauransu.A halin yanzu, akwai abubuwa guda biyu na gama-gari a kasuwa, su ne shugaban yankan bakin karfe da shugaban abin yankan yumbu.

Mai yanke kan mai yanke gashin ya ƙunshi layuka biyu na haƙora tare da gefuna waɗanda suka zo sama da ƙasa.Gabaɗaya, layin na sama na haƙora ana kiransa ruwan wukake mai motsi, kuma ƙananan layin haƙora ana kiransa tsayayyen ruwa;kafaffen ruwan wukake yana tsaye yayin amfani, yayin da motar motsa jiki ke kora da baya da baya don yanke gashi.Saboda haka, abin yanka shi ne haɗuwa da abubuwa biyu: tsayayyen ruwa an yi shi da ƙarfe da yawa, kuma kayan na'urar za a iya yin su da kayan daban-daban, don haka lokacin da muka yi magana game da kayan abin yankan, yawanci muna magana ne game da kayan yankan. zuwa kayan da ake iya motsi.Taurin ruwan wukake na karfe shine Vickers HV700, yayin da taurin ruwan yumbu shine HV1100.Mafi girman taurin, mafi girman kaifi, kuma mafi sauƙin amfani da shi.

img (2)

Bakin karfe shugaban abun yanka: mafi jurewa da juriya.Duk da haka, kula da kulawa bayan amfani.Zai fi kyau a goge ruwan a bushe sannan a shafa mai, in ba haka ba zai yi sauƙi a yi tsatsa.

Shugaban yankan yumbu: ƙarfi mai ƙarfi, ba mai sauƙin tsatsa ba, da wuya ya haifar da zafi yayin aiki, ƙaramin lalacewa kuma mai ɗorewa, wanda hayaniya ƙarami ne amma ba za a iya sauke shi ba.

Titanium alloy cutter head: Titanium alloy kansa mai yankan kai ba zai ƙunshi titanium da yawa ba, domin idan akwai titanium da yawa to mai yankan ba zai yi kaifi ba.Ko da yake zafi-resistant da m, farashin ne in mun gwada da high.

img (3)

2. Alamar amo

Gabaɗaya, don ƙananan na'urori, ƙananan amo, mafi kyau, don haka kuna buƙatar kula da decibels amo.Musamman, lokacin zabar samfura don ƙananan jarirai, kuna buƙatar siyan na'urar yanke gashin shiru tare da ƙimar decibel ana sarrafa shi akan 40-60 decibels.

3. Nau'in calipers

Calipers kuma ana kiran su iyaka combs, kayan haɗi ne waɗanda ke taimakawa wajen datsa gajeren gashi.Gabaɗaya, ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai sune 3mm, 6mm, 9mm, 12mm tare da hanyoyin daidaitawa guda biyu, ɗaya shine rarrabuwar hannu da maye gurbin, wanda shine ɗan damuwa tare da buƙatar tarwatsawa da hannu da maye gurbin kowane lokaci.Sauran shine daidaitawar maɓalli ɗaya, iyakar tsefe da ƙwanƙwasa gashi an tsara su tare, wanda za'a iya daidaita shi yadda ya kamata ta zamewa ko jujjuya gashin gashi, kuma tsayin daidaitawa zai iya zama daga 1mm zuwa 12mm.Ana ba da shawarar yin amfani da 3-6mm tare da kauri da gashi mai wuya, gashi mai laushi da laushi ya dace da 9-12mm.Tabbas, zaku iya zaɓar tsefe iyaka mai dacewa gwargwadon bukatun salon gashin ku.

4. Power da tushen wuta

Ƙarfin mai yanke gashi shine saurin motar.A halin yanzu, akwai galibi: 4000 rpm, 5000 rpm, 6000 rpm, mafi girman darajar, saurin gudu da ƙarfi, kuma mafi santsi ba tare da takushe aikin aski ba zai kasance.Ana iya zaɓar ikon bisa ga nau'in gashi.4000 rpm ya dace da yara da manya masu gashi mai laushi, 5000 rpm ya dace da talakawa, kuma 6000 rpm ya dace da manya da gashi mai wuya.


Lokacin aikawa: Afrilu-16-2022